

# HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA

SHULE YA SEKONDARI NGOLEA  
S.L.P 36  
MWANGA  
15/12/2020

Kumb. na MDC/DSEO/NSS/JI/KI-2021

## YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI NGOLEA - 2021

### 1.0 UTANGULIZI

Kwa niaba ya Bodi ya shule ya sekondari Ngolea, tunayofuraha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka 2021. KARIBU SANA.

Shule ipo katika kijiji cha **LAMBO**, umbali wa Km 7 kutoka Mwangi Mjini, Shule ina mazingira tulivu na mazuri yanayomuwezesha mwanafunzi kujifunza na kufaulu vizuri.

Muhula wa masomo utanza tarehe **11/01/2021**. Unatakiwa kuripoti siku hiyo. Mwisho wa kuripoti ni ndani ya siku saba.

### 2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

#### 2.1 SARE YA SHULE ( WAVULANA)

1. Shati nyeupe jozi mbili mikono mifupi.
2. Suruali mbili rangi ya kijivu( MODEL HAZIRUHUSIWI KABISA)
3. Soksi nyeusi jozi mbili.
4. Sweta yenye kola ya "V" rangi ya kijivu.
5. Viatu vya kamba, vya ngozi rangi nyeusi.

#### 2.2 SARE YA SHULE ( WASICHANA)

1. Shati nyeupe jozi mbili mikono mifupi.
2. Sketi jozi mbili rangi rangi ya kijivu.
3. Soksi ndefu (Stockingi) rangi nyeupe.
4. Sweta yenye kola ya "V" rangi ya kijivu.
5. Viatu vya kamba, vya ngozi rangi nyeusi.

**Kumbuka; Nguo zitazoshonwa vibaya hazitaruhusiwa.**

### 3.0 MAHITAJI YA KITAALUMA

1. Daftari kubwa 11.
2. Mkebe wa hesabu(mathematics set 1).
3. Kalamu za wino "blue au nyeusi" za kutosha, rula na penseli.
4. Begi zuri la kubebea madaftari.
5. Daftari ndogo 11 kwa ajili ya mazoezi
6. Dictionary ( English kwa English) kwa matumizi ya mwanafunzi.

### 4.0 VIFAA VYA USAFI NA MAZINGIRA

#### 4.1 WAVULANA

1. Ndoo moja yenye mfuniko (mpya)

2. Jembe moja lenye mpini.

#### **4.2 WASICHANA**

1. Ndoo moja yenye mfuniko (mpya)
2. Fyekeo moja (jipya)

#### **5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoboreshwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Technolojia, yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,
- e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi, mazingira ya shule
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo kwa mujibu wa ratiba
- g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ( ni lazima)
- h) Kutunza mali na umma.

#### **6.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati,ushoga na Ubakaji
- c) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocain, mirungi, kuberi n.k
- d) kupiga au kupigana
- e) kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- f) kudharau bendera ya taifa
- g) kuoa au kuolewa
- h) kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu wanaoizunguka shule.
- i) kukataa adhabu kwa makusudi
- j) kuwa na simu ya mkononi.

**KIAPPO CHA UTII;** Mimi ..... Ninaahidi kwamba nitakuwa mwaminifu na mtii kwa kufuata sheria kanuni na taratibu za shule na nitajitahidi kwa kadri ya uwezo wangu wote kujifunza kwa bidii na kuwa na ufaulu mzuri. Pia nitafuata taratibu zote kwa kadri nitavyoelezwa na walimu.

**SAHIHI YA MWANAFUNZI .....** **TAREHE .....**

**SHULE YA SEKONDARI NGOLEA**  
**MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI SEHEMU YA KWANZA**

1. Jina kamili la mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....( siku, mwezi, mwaka)
3. Taifa ..... Mkoa ..... Wilaya .....
4. Taarifa ya kubaini wanafunzi yatima ( weka alama ya /v/ panapo husika)
  - i. Baba na Mama wote walifariki ( )
  - ii. Baba yupo, mama alifariki ( )
  - iii. Mama yupo, Baba alifariki ( )
5. Jina la baba/ Mlezi .....
- Kazi yake ..... Anuani .....
- Anapoishi ..... Namba ya simu .....
6. Jina la mama/ Mlezi .....
- Kazi yake..... Anuani .....
- Anapoishi .....Namba ya simu .....
7. Je, unaishi na mlezi? Ndio/Hapana .....
- (Eleza).....
- Una uhusiano gani naye .....
8. Dini unayofuata ..... Dhehebu .....
9. Maelezo kama yapo.....
- .....

**SAHIHI YA MWANAFUNZI**

**SAHIHI YA MZAZI/MLEZI**

**TAREHE .....**

**MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING NGOLEA  
SECONDARY SCHOOL.  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.**

NGOLEA SECONDARY SCHOOL,  
P.O.BOX 36,  
LAMBO - MWANGA,  
DATE .....

TO MEDICAL OFFICER

.....  
.....

Students Name .....

Please examine the above named student who selected to join as a student for his fitness in the following ( to be completed by medical officer)

- i. Blood count ( red & white) .....
  - ii. Stool Examination .....
  - iii. Urinal Analysis .....
  - iv. TB Test .....
  - v. Syphilis Test .....
  - vi. Eye sight .....
  - vii. Hearing .....
  - viii. Chest .....
  - ix. Spleen .....
  - x. Abdomen .....
- NB(Check case of pregnancy in girls) .....

ADDITIONAL INFORMATION IF ANY; .....

I have examine the above names and consider that he/she is physically fit/Unfit as a student,

Signature ..... Date .....

Examination .....Designation .....

.....  
**HEAD MASTER  
NGOLEA SECONDARY SCHOOL**

