
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA 

(Barua zote ziandikwe  kwa Mkurugenzi Mtendaji (W)) 
 

 

Kumb.Na. L.10/7/AB/39 18/07/2024 

 
TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga anawatangazia Watanzania 

wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga kuomba 

nafasi za kazi zilizotajwa hapo chini, baada ya kupokea kibali chenye Kumb. Na. FA 

97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024  kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III - NAFASI 11 

1.1  MAJUKUMU YA KAZI YA MTENDAJI WA KIJIJI III 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji; 

ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao kuwa mlinzi wa Amani 

na msimamizi wa Utawala Bora katika Kijiji; 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji na utelekezaji wa Miradi ya Maendeleo 

ya Kijiji; 

iv. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji; 

v. Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu; 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mkakati wa kuondoa njaa 

umaskini na kuongeza uzalishaji mali; 

vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za 

Kijiji;  

viii. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika Kijiji; 

ix. Kupokea kusikiliza na kutatua malalamiko ya migogoro ya Wananchi; 

x. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji;  



xi. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata; 

xii. Pamoja na kazi nyingine atakazopangiwa na Mwajiri wake. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne au Sita, Astashahada/Cheti NTA/LEVEL 5 

katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa fedha, 

Maendeleo ya Jamii au Sayansi ya Jamii kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B. 

1.2   MWANDISHI MWENDESHA OFISI II - NAFASI 04 

1.2.1  MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaeleza wanapoweza 

kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari 

za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara / Kitengo/ 

Sehemu husika, Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka 

sehemu zinazohusika; 

vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi. 

1.2.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha, awe amefaulu somo la Hatimkato ya 

Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata program za Kompyuta 

za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, internet, email na Pyblisher kutoka chuo 

chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.2.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS C. 



1.3   MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II - NAFASI 05 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye Regista (Incomming 

Correspondence Register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Correspondence 

Register); 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers); 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji; 

v. Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji; 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling Cabinets) 

au Mahali Pengine yanapohifadhiwa; 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking). 

1.3.2   SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na 

Stashahada (NTA level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

1.3.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS C. 

1.4   MUHUDUMU WA JIKONI - NAFASI 01 

1.4.1  MAJUKUMU YA KAZI YA MUHUDUMU WA JIKONI 

i. Kuangalia usafi wa mazingira ya jikoni; 

ii. Kupika vyakula vya aina mbalimbali; 

iii. Kuhakikisha vyombo vya kupikia vyakula ni safi; 

iv. Kuhakikisha usalama wa jiko. 

 
1.4.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV). Awe na Astashahada (Mafunzo ya 

mwaka mmoja) katika fani ya Mapishi au Uhudumu wa jikoni kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. 

1.4.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGOS A. 

 
 



 
 
1.5  MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 

45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi 

wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili; 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za 

maombi ya nafasi za kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe 

ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya 

wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha 

Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, -Cheti 

cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, -Vyeti vya 

kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo 

za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na 

NACTE). 

 
 
 



ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 31 Julai, 2024. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA MWANGA, 

S.L.P.716 

MWANGA 

 
xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’). 

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

xvi. Limetolewa na; 

 
MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA 

MWANGA 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Barua zote zitumwe kupitia anuani ifuatayo:- 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W), Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga, , S. L. P 716, MWANGA, Simu +255 26 2757652, 

Nukushi + 255 26 2756463, Baruapepe; ded@mwangadc.go.tz, Tovuti www.mwangadc.go.tz 

mailto:ded@mwangadc.go.tz,
http://www.mwangadc.go.tz/

