JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

Anvani ya Simu: "UCHAGUZ Lichaguz House,
Nambari ya Simy: + 255 26-2062345-8 Enea la Uwekezaji Madengwa,
Nambari ya Nukushi: =255 26- 2962348 Kitah D, Kiwanja Na. 4,
Barvapepe: pohaquasiinecgo. iz 5 Barabara ya Uchaguzi,
Tovull: Wi ings oo I S.LP 358,

41107 DODOMA,

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MUDA ZA WATENDAJI WA VITUO VYA

Kwa madhumuni ya vendeshaji wa uchaguzl mkuu na kwa kuzingatia masharti ya
kifungu cha 6 (6) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya
Mwaka 2024, kikisomwa pamoja na kanuni ya 10{1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025, Mkurugenzi wa Uchaguzi anakaribisha

maombi kutoka kwa watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi zifuatazo; -
1. Wasimamizi wa Vituo vya Kupigia Kuara,
2. Wasimamizi Wasaidizi wa Vituo vya Kupigia Kura.
3. Makarani Wacngozaji Wapiga Kura,
A. SIFA ZA WAOMBAJI WA NAFASI ZA WASIMAMIZI AU WASIMAMIZI
WASAIDIZI WA VITUD VYA KUPIGIA KURA
i} awe rala wa Tanzania;
if) ametimiza umri wa miaka 18;
ifi} asiwe kiongozi wa chama cha siasa;

iv) awe mwadilifu, mtiifu na mwenye akili tima



v} awe amehitimu elimu ya kidato cha nne (4) au zaidi na anajua kusoma na
kuandika katika lugha ya Kiswahili au kiingereza, Pia, anayeweza kusoma na
I kuelewa kitabu cha Maelekezo kwa Wasimamizi wa Vituo vya Kupigla Kura; na

vi] awe mkazl wa kata anayoomba kufanya kazi,

B. SIFA ZA WAOMBAJI WA NAFASI YA KARANI MWONGOZAJI WAFPIGA
KURA
i} awe rala wa Tanzania;
ii) ametimiza umri wa miaka 18;
lif) astwe kiongozi wa chama cha siasa;
iv) awe mwadilifu, mtiifu na mwenye akili timamu;

v) awe amehitimu elimu ya kidato cha nne (4) au zaidi na anajua kusoma na
kuandika katika lugha ya kiswahili au kiingereza. Pia, anayeweza kusoma
na kuelewa kitabu cha Maelekezo kwa Makarani Waongozaji Wapiga Kura;

&

vi) awe mkazi wa kata anayoomba kufanya kazi.

C. MALIPO
Malipo yatakuwa kama ifuatavyo: -

{)  Siku ya Uchaguzi Msimamizi wa Kituo atalipwa posho ya Shilingi 70,000/=
kwa siku kwa muda wa siku mbili, posho ya chakula Shilingi 20,000/= kwa
siku moja na nauli Shilingi 20,000/=

H)  Msimamizi Msaidizi wa Kituo atalipwa posho ya Shilingi 65,000/= kwa siku
kwa muda wa siku mbili, posho ya chakula Shilingi 20,000/= kwa siku moja

na nauli Shilingi 20,000/=
fi}  Karani Mwongozaji Wapiga Kura atalipwa posho ya Shilingi 65,000/= kwa

siku moja na pesho ya chakula Shilingi 20,000/=. g




iv) Wakati wa mafunzo watendaji wote watalipwa posho ya kiasi cha Shilingi
50,000/= kwa siku na nauli kiasi cha Shillingi 20,000/= kwa kila siku ya

mafunzo.

D. MASHARTI YA JUMLA
i) Mwombaji lazima aainishe kata na nafasi anayoomba.
i) Mwombaji awe tayari kufanya kazi katika kituo chochote atakachopangiwa.
ity Mwombaji aambatishe: -

a) nakala ya vyeti vya Elimu ya Sekondari na Taaluma ikiwa anavyo.

b) wasifu {CV) ukionesha anuani yake ya makazi, namba za simu za
kuaminika pamoja na majina ya wadhamini wake wawtli na namba zao
za MIDA.

¢} picha mbili zenye ukubwa sawa na picha iliyomo kwenye pasi ya
kusafiria (Passport size) za hivi karibuni.

d) barua ya utambulisho kutoka kwa mtendaji wa serikali ya mtaa au kijiji
katika eneo analoishi.

iv)] Mwombaji ambaye ni mtumishi wa umma apitishe barua yake ya maombi

kowa mwajiri wake.

E. NAMNA YA KUTUMA BARUA YA MAOMEI

1. BARUA ZOTE ZA MAOMBI ZIANDIKWE ANUANI [FUATAYO:

Mkurugenzi wa Uchaguazi,

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguz,
Uchaguzi House,

Eneo la Uwekezaji Njedengwa,
Kitalu D, Kiwanja Na4,

5 Barabara ya Uchaguuzi,




i

2. BARUA ZOTE ZA MAOMEBI ZIANDIKWE NYUMA YA BAHASHA
NAFASI ANAYOOMBA MWOMBA]L

3. ILI KURAHISISHA UTUMAJI WA MAOMBI, BARUA ZOTE ZA
MAOMBI ZIKIWA ZIMEFUNGWA ZIPELEKWE KWA MSIMAMIZI
MSAIDIZI WA UCHAGUZI NGAZI YA KATA AMBAYE ATAZIPOKEA
NA KUZIWASILISHA KWA MSIMAMIZI WA UCHAGUZL

MWOMBAJI ATAKAYEBAINIKA KUWASILISHA TAARIFA ZA KUGHUSHI
ATACHUKULIWA HATUA ZA KISHERIA.

MWISHO WA KUTUMA MAOMBI NI TAREHE 11 JULAL, 2025




