JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA
(Barua zote ziandikwe kwa Mkurugenzi Mtendaji (W))

Kumb. Na. L.10/7/AB/59 23/05/2025

TANGAZO LA NAFASI ZA
KAZI
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga anawatangazia
Watanzania wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Wilaya
ya Mwanga kuomba nafasi za kazi zilizotajwa hapo chini, baada ya kupokea
kibali chenye Kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili, 2025 na
kibali chenye Kumb. Na. FA.228/613/01G/085 cha tarehe 12 Mei, 2025
kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na

Utawala Bora.

1. DEREVA DARAJA LA Il - NAFASI 07

1.0 SIFAZA MWOMBAJI

e Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (V).

e Leseni ya Daraja E au C1 ya uendeshaji maagari ambayo amefanyia kazi
kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali.

e Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving
Course) yanayotolewa na Chuo cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au
chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.

e Waombaji wenye cheti cha Majaribio ya Ufundi Daraja la Il watafikiriwa
kwanza.

1.1 MAJUKUMU YA KAZI

(i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.

(i) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi



(i)
(iv)
(v)

(vi)
(vii)

1.2

Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari.

Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali

Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari.
Kufanya usafi wa gari na

Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

NGAZI YA MSHAHARA
Ngazi ya mshahara ni TGS B.

2.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il - NAFASI 04
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Vi.
Vii.

MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJALA I

Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri;
Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaeleza

wanapoweza kusaidiwa;

Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao,
safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine;

Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa
majukumu ya kazi;

Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara /
Kitengo/ Sehemu husika, Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada
na nyaraka sehemu zinazohusika;

Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;
Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi.

2.2 SIFAZA MWOMBAJI

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada (Diploma)

ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha, awe amefaulu somo la

Hatimkatoya Kiswahili na Kiingereza maneno100 kwa dakika moja na kupata

program za Kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, internet, email

na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.



2.3 NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGSC.

MASHARTI YA JUMLA

vi.

Vii.

viii.

Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi
miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini;

Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi
na wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira
ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira
katika Utumishi wa Umma;

Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na
Mwanasheria/Wakili;

Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za
kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za
maombi ya nafasi za kazi kwa Waaijiri wao na Waajiri wajiridhishe
ipasavyo.

Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed
C.V) yenye anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya
wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.

Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za
vyeti vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya
Kidato cha Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na
vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi
husika. Postgraduate/Degree/Advanced
Diploma/DiplomalCertificates, -Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV
na VI, - Computer Certificate, -Vyeti vya kitaaluma (Professional
certificates from respective boards)

” LL 1

“Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo
za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAVITAKUBALIWA.

Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU,



NECTA na NACTE).

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi waUmma hawaruhusiwi
kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia
walioko katika Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia
maelekezo yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe
30 Novemba, 2010.

xi.  Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa
hatua za kisheria.

xii.  Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 17 Juni, 2025
xiii.  MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi

iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe
kwa;

MKURUGENZI MTENDAJI (W),
HALMASHAURI YA WILAYA YA
MWANGA,

S.L.P. 176,

MWANGA

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa Kkielektroniki wa Ajira

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https./portal.ajira.go.tz/

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa
kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’).

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa
katika tangazo hili HAYATAFIKIRIWA.

xvi. Limetolewa na;

MKURUGENZI MTENDAJI (W) HALMASHAURI
YA WILAYA YA MWANGA

Barua zote zitumwe kupitia anuani ifuatayo:-

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaiji (W), Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga, , S. L. P 716, MWANGA, Simu
+255 26 2757652, Nukushi + 255 26 2756463, Baruapepe; ded@mwangadc.go.tz, Tovuti
www.mwangadc.go.tz



mailto:ded@mwangadc.go.tz,
http://www.mwangadc.go.tz
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