

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI KISHENGWENI

SHULE YA SEKONDARI KISHENGWENI

S.L.P 7062

UGWENO

TAREHE

BARUA PEPE: *KishengweniSS2005@gmail.com*

KUMB.NO; JOIN/INTR/KSS/11/2021

JINA LA MWANAFUNZI

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISHENGWENI
WILAYA YA MWANGA MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021

1. UTANGULIZI:

- i. Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
- ii. Shule ya sekondari Kishengweni ipo umbali wa kilometa 21 kaskazini mwa mji mkuu wa wilaya ya Mwanga.
- iii. Muhula wa masomo unanza tarehe 11/01/2021. Mwanafunzi unatakiwa kuripoti shule kuanzia tarehe 11/01/2021 hadi tarehe 25/01/2021 saa 1:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri ukiwa na fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA :

2.1 Sare za shule

- (i) Wasichana ;
 - Sketi rangi ya damu ya mzee (iwe ndefu hadi kwenye soli ya viatu, belt iwe na upana wa inch 3 na marinda yawe na upana wa inch 2).
 - Mashati mawili ya mikono mifupi (tetron).
 - Soksi nyeupe,viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba visivyo na kisigino kirefu (mabuti, raba na viatu vya mchongoko haviruhusiwi)
 - Sketi iwe na marinda na iwe ndefu hadi iguse soli ya viatu
 - Kwa watakao vaa hijabu iwe ndefu hadi kwenye viganja vya mikono na shati nyeupe (tetroni) ya mikono mirefu.
 - Rangi ya hijabu ifanane na shati ya shule , yaani tetron nyeupe

(ii) Wavulana

- Suruali rangi damu yam zee (urefu hadi kwenye soli ya viatu, mifuko iwe ya kushona sio ya kubandika, hooke ziwe na upana wa sm 4 na upana wa chini miguuni usipungue inch 16)
- Mashati mawili meupe ya mikono mifupi(tetron)
- Soksi nyeusi au rangi ya khaki, viatu vyeusi ,vya ngozi vya kufunga kwa kamba visivyo na visigino virefu(buti, raba na viatu vya mchongoko haviruhusiwi).
- Suruali iwe na upana wa kutosha chini isipungue upana wa inch 16.(*Model* haziruhusiwi)

2.2. VIFAA VYA DARASANI/MASOMO

- Daftari 10 kubwa , kalamu ya bluu au nyeusi , penseli na rula.
- Cofa/ mkebe (Mathematical Instruments set).
- English dictionary (Kamusi ya Kiingereza)

3. MAAGIZO MENGINE

- i. Kila mwanafunzi lazima asome sheria , kanuni na taratibu za shule kwa uangalifu azifuate na kuzitii . Kutofanya hivyo ni makosa.
- ii. Uvunjaji wa sheria yoyote ya shule hata ikiwa ndogo kiasi gani hautavumiliwa
- iii. Mwanafunzi lazima ahudhuria vipindi vyote na afanye mazoezi na mitihani ya masomo yote yanayofundishwa darasani kwake. Ni kosa linaloweza kumfukuzisha mwanafunzi shuleni kwa kuacha kuhudhuria vipindi na kuacha kufanya mazoezi/mitihani bila sababu za msingi.
- iv. Wakati wa kuripoti mwanafunzi alete fomu zifuatazo;
 - Fomu ya mapokezi na utambulisho
 - Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) isainiwe na daktari wa Wilaya.
 - Hati ya utii na sheria.

KARIBU SANA KISHENGWENI SEKONDARI

.....
MKUU WA SHULE

0755066475/0672337129

FOMU NA. 3

SHERIA ZA SHULE

Kama ilivyo kwa shule na taasisi nyingine za serikali, Kishengweni sekondari inaongozwa na sheria na kanuni zinazoelekeza haki na wajibu wa mwanafunzi kwa shule, jumua ya Kishengweni pamoja na taifa kwa ujumla.

A. SHERIA ZA SHULE

- i. Kila mwanafunzi anatakiwa
 - a. kuwaheshimu walimu, wanafunzi wenzake na wafanyakazi wengine,
 - b. kuheshimu na kuthamini kazi za aina yoyote,
 - c. kushiriki na kufanya kazi za shule,
 - d. kuheshimu na kufuata ratiba ya shule,
- ii. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo;
 - a. Kuvuta sigara na kutumia dawa za kulevya,
 - b. Kufuga kucha, nywele au ndevu,
 - c. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima, mfano sketi fupi, suruali/shati inayobana (model),
 - d. Kuvaa nguo/mavazi yasiyo sare ya shule wakati akiwa shuleni,
 - e. Kunyoo nywele mitindo ya kihuni,
 - f. Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya mwalimu muda wa kuwa shuleni,
 - g. Kutoa lugha za kihuni/matusi,
 - h. Kwenda/kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa ya mwalimu;
 - Nyumba za walimu,
 - Ofisi zote zilizopo shuleni
 - Maabara, maktaba, jikoni.

B. MAKOSA YANAYOWEZA KUSAABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo .
- iv. Kutoalugha chafu kwa wanafunzi wenzake , walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usio kubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo uliokubalika na shule (Shule yetu hairuhusu kusuka).
- vii. Kufuga ndevu
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- ix. Uvutaji wa sigara
 - x. Uasherati , uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
 - xi. Kupata ujauzito/kutoa mimba .
 - xii. Kushiriki matendo ya uhalifu , siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
 - xiii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
 - xiv. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
 - xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
 - xvi. Kudharau bendera ya Taifa.
 - xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua , au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
 - xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

4. Tafadhali soma kwa makini maelezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule.....

Mhuri wa Mkuu wa Shule.....

SHULE YA SEKONDARI KISHENGWENI
FOMU YA MAPOKEZI SHULENI
MAELEZO KUHUSU MWANAFUNZI (IRUDISHWE SHULENI)
SEHEMU: “A” – Ijazwe na mwanafunzi;

Jina la Mwanafunzi (majina matatu)

Anwani; Taifa / Uraia :

Dini :

Tarehe ya kuzaliwa : Jinsia :

Shule anakotoka (Shule ya msingi) : Kata ya

Mwaka wa kumaliza darasa la saba:

Wilaya anakotoka : Mkoa :

SEHEMU “B” (Ijazwe na mzazi/ mlezi)

Jina la mzazi / mlezi (majina matatu)

Anwani ya mzazi/ mlezi :

Namba ya simu ya simu ya mzazi / mlezi.....

Mahali anapoishi :

Kazi ya mzazi / mlezi.....

Mahali anapofanyia kazi :

.....
SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI

.....
SAHIHI MKUU WA SHULE

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shule ya Sekondari Kifaru,
S. L. P. 163,
MWANGA.

HATI YA UTII NA SHERIA

Mimi Mzazi / Mlezi wa

nimesoma kwa makini Sheria za Shule kama zilivyoandikwa katika Maagizo kwa Wazazi na nazikubali Sheria hizo na nitashirikiana na Shule kuona kuwa mwanangu anazingatia kwa manufaa ya Umma.

Mimi(majina matatu ya mwanafunzi)

Nimesoma kwa makini Sheria za Shule kama zilivyoandikwa na ninazikubali Sheria hizo. Naahidi kuwa nitazifuata na kuzitii nikijua kuwa naelimishwa na Umma kwa manufaa ya Umma.

.....
SAINI YA MWANAFUNZI
TAREHE:.....

.....
SAINI YA MZAZI
TAREHE :

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS
KISHENGWENI SECONDARY SCHOOL.

P. O. BOX 7062,
UGWENO.

DATE:.....

REF: NO. KSS/MEX/VOL.II/2021

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM.
TO THE MEDICAL OFFICER,

.....
.....

Please examine (Name of students) who has been selected to join this school for his fitness as a student in the following (To be completed by a medical officer)

1. Eye sight
2. Hearing.....
3. Limbs.....
4. SPECIMEN
 - i. Stool.....
 - ii. Urine.....
 - iii. Blood.....
 - iv. Neurosis.....
5. Asthma.....
6. Tuberculosis
7. Pregnancy
8. Other serious disease:-
 - i. Venereal disease.....
 - ii. Leprosy
 - iii. Epilepsy
 - iv. Ulcers

MEDICAL CERTIFICATE:

(To be completed by a Medical Officer)

I have examined the above and consider him/ her to be physically fit / unfit as a student .

Date: Signature:

Station : Designation:.....

NB: I request this form to be returned to the school in a sealed – envelop.

.....
THE HEADMASTER