

OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA

SHULE YA SEKONDARI SIMBOMU
S.L.P 7138
UGWENO-MWANGA
TAREHE.....

KUMB. Na SSS/JNS/VOL.1 /21/01
Ndugu mzazi/ Mlezi wa

Kidato cha kwanza 2021

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SIMBOMU
ILIOPO WILAYA YA MWANGA MKOA WA KILIMANJARO.**

1.0 UTANGULIZI

Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka 2021

Shule ya sekondari Simbomu ipo kata ya msangeni umbali wa km 20 kutoka makao makuu ya Wilaya

Muhula wa kwanza wa masomo utanza 11/01/2021 mwanao anatakiwa kuripoti shuleni 11/01/2021 saa moja asubuhi ukiwaumeambatana nae. Kumbuka mwanao amepata bahati ya pekee mingoni mwa maelfu ya wanafunzi wenzake, hivyo atumie fursa hii vizuri

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

1. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi (Tetroni)
2. Suruali mbili kwa wavulana na sketi mbili kwa wasichana kitambaa kimeambatanishwa, sketi ziwe na urefu usiopungua nchi 9 kwenda

chini kuanzia kwenye magoti, ziwe rinda box, suruali zisipungue upana cm 17 au nchi 7, suruali za kubana hazitaruhusiwa

3. Viatu vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi
4. Soksi jozi mbili nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana
5. Sweta rangi inayofanana na suruali au sketi
6. Madaftari makubwa 10 quire three.
7. Ndoo ndogo moja
8. Panga au slesha

3. CHAKULA CHA MCHANA

Chakula cha mchana ni wajibu wa mzazi au mlezi kuhakikisha kuwa mwanae anapata chakula cha mchana shuleni

4. SHERIA ZA SHULE.

Kila mwanafunzi anapaswa kufuata sheria za shule vinginevyo atashindwa kufikia malengo yanayotarajiwa na Taifa, sheria hizo ni pamoja na mambo yafuatayo:-

- i. Kila mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu walimu, wafanyakazi wote na pia wanafunzi wenzake.
- ii. Kuheshimu na kuthamini kazi za aina zote
- iii. Kushiriki na kusaidiana katika kazi
- iv. Kuheshimu ratiba zote za shule
- v. Mwanafunzi haruhusiwi
 - (a) Kuvuta sigara, bangi, wala madawa ya kulevya
 - (b) Kufuga kucha, kupaka kucha rangi, kufuga nywele na ndevu
 - (c) Kuvaa mavazi yasio na heshima
 - (d) Kugombana au kupigana
 - (e) Kunyoa nywele mitindo ya kihuni
 - (f) Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ya ruhusa

MAHUDHURIO

- i. Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na nje ya darasa

- ii. Kila mwanafunzi anapaswa kutii miito na kuhudhuria mikutano yote mfano: rollcalls, inspections, nk
- iii. Kutunza muda wa ratiba nzima ya shule N.B: Ratibaya shule inaanza saa moja asubuhi hadi saa tisa na nusu jioni

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Uasherati
- iii. Ulevi wa aina yoyote
- iv. Uvutaji bangi au sigara
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kupigana
- vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- viii. Kudharau bendera ya Taifa
- ix. Kuoia au kuolewa
- x. Kupata au kusababisha mimba
- xi. Kutohudhuria vipindi vya masomo mfululizo bila sababu ya msingi
- xii. Kukataa adhabu
- xiii. Kunyanyasa wanafunzi wenzake
- xiv. Kukutwa na simu au kumiliki simu
- xv. Kujihusisha na mahusiano ya kimapenzi

5. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- (a) medical Examination form – ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali fomu hii itakabithiwa kwa mkuu wa shule mara mwanafunzi akiripoti shuleni (form A)
- (b) fomu ya mzazi au mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule (Form B)
- (c) fomu ya mapokezi shuleni na maelezo kuhusu mwanafunzi (Form C)

FORM A

FROM THE HEAD MASTER
SIMBOMU SECONDARY
SCHOOL
P.O. BOX 7138
UGWENO

TO MEDICAL OFFICER

.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Student name.....

Please examine the above mentioned student who has been selected to join this school for his/her fitness as a student in the following

Eye site

Hearing

Speech

Limbs

Specimens

Urine.....

Blood

Stool.....

Pregnancy for girls

Asthma

Epilepsy

Tuberculosis

Heart problem

Skin diseases

Any other serious diseases

MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a recognized and qualified medical Doctor

I..... (Name of the Medical Doctor)

I confirm that I have examined

(Name of Student) and found that he/she is physically or mentally fit/unfit as a student

Signature.....

Designation

Official Stamp

Date

FORM C

OFISI YA RAIS TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI SIMBOMU

FOMU YA MAPOKEZI SHULENI

SEHEMU A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi (majina matatu).....
2. Tarehe ya kuzaliwa(kama ilivyo kwenye cheti cha kuzaliwa.....
3. Shule anakotoka

SEHEMU B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la mzazi/ mlezi.....
2. Anuani ya mzazi/ mlezi.....
Mahali anapoishi
3. Kazi ya mzazi/mlezi
4. Mahali anapofanyia kazi.....
5. Namba ya simu ya mzazi/ mlezi (1)
(2).....

NDUGU WAWILI WA KARIBU (wanaoweza kuwa badala ya mzazi/mlezi)

1. Jina
Uhusiano wake na mwanafunzi
Namba ya simu (1).....
(2).....
2. Jina
Uhusiano wake na mwanafunzi
Namba ya simu (1).....
(2).....

JINA LA MZAZI/MLEZI.....

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI.....

TAREHE

FORM B.

FOMU YA KUKUBALI SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE

(Ijazwe na Mwanafunzi mwenyewe kwa herufi kubwa na kisha mzazi/mlezi)

Mimi(majina ya mwanafunzi

Naahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule zilizoelekezwa na uongozi wa shule

Sahihi

Tarehe

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

(sehemu hii ijazwe na mzazi au mlezi mwenyewe)

Mimi (jina la mzazi/mlezi

Ninaahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika kuhakikisha kuwa mwanafunzi amefuata taratibu zote za shule kwa usahihi,pia mimi nikiwa kama mzazi/mlezi ninaahidi kutimiza mahitaji yote muhimu ya mwanangu kwa wakati ili kumpa fursa ya kupata elimu bora

Sahihi

Tarehe

Namba ya simu.....

KARIBU SANA SIMBOMU SEKONDARI

MBAGA A.B

MKUU WA SHULE

FOMU YA MKATABA KATI YA SHULE NA MWANAFUNZI WA HOSTELI
NA MZAZI/MLEZI

MWANAFUNZI

Mimi.....

(majina kamili) nimekubali nafasi niliyopewa ya kukaa Hosteli kwa
mwaka..... Katika shule ya sekondari Simbomu

NINAAHIDI KWAMBA;

1. Nitatii sheria na nitafuata taratibu zote za shule kama nilivyozisoma
2. Nitaweka bidiikatika masomo,kazi na shughuli zote za shule
3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali bila
kuisababishia hasara shule kwa kuharibu wala kupoteza mali ya shule
4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu yahali ya juu, mkakamavu
na mwenye mwenendo mzuri wakati wote hata nikiwa nje ya eneo la
shule kwa dhumuni ya kuipatia na kuitunza sifa ya shule
5. Nitasoma kwa bidii na kwa juhudi zangu zote ili niweze kufaulu vizuri
mitihani yangu nakamanitashindwa kufikia wastani uliwekwa na shule
nitakuwa nimepoteza nafasi ya kuendelea kuwa mwanafunzi wa
hosteli katika shule hii
Sahihi ya mwanafunzi.....

KWA MZAZI/MLEZI

Mimi (majina ya mzazi/mlezi)

mzazi/mlezi wa.....

Ninaahidi kwamba

1. Nitampatia mwanangu mahitajiya shule kama yalivyotajwa katika fomu ya maelekezo ya kujiunga na shule ikiwa ni pamoja na kumlipia michango yote ya shule kwa wakati
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utakao hitajiwa (maoni, adhabu katika kumlea mwanangu)
3. Nitamuhimiza mwanangu kusomakwa bidii, kufanya mazoezi yake ya masomo na kufuatilia maendeeo yake na tabia shuleni
4. Awapo nyumbani nitamtunza na kumuangaliavizuri kimwenendo na kitabia
5. Ninakubaiana na uongozi wa shule kuwa endepo mwanangu atakuwa ameshindwa kufikia wastani uiowekwa na shule atakuwa amepotezasifa ya kuendelea kukaa Hostelina mimi nitalazimikakumuondoa hosteli.

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

Tarehe

Namba za simu