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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA

SHULE YA SEKONDARI KIGHARE WILAYA YA MWANGA MKOA WA KILIMANJARO
MWAKA 2021

1.0 Utangulizi
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule
ya Sekondari Kighare mwaka 2021.

Mhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo ya
kufungua shule bila kukosa ukiwa na mzazi/mlezi wako. KARIBU KIGHARE!!
Mambo Muhimu ya kuzingatia.

2.1 Sare ya Shule:

o Wasichana Sketi(2) mbili rangi ya ugoro, ‘tobacco”.
Mshono (Rinda Boksi 12), ( Belt inch 2) na shati nyeupe mbili (2) za mikono
mifupi.

e Hijabu nyeupe zinazofunika mikono kwa wasichana Waislam wanaoweza, shungi au
kijuba cheupe.

e  Wavulana Suruali mbili (2) rangi ya ugoro ‘fobacco’ zenye (Rinda Mbili (2), chini
upana ( UP. 16 )

e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino kirefu (siyo raba)

o Soksi nyeupe jozi mbili (2) (stockings) kwa wasichana.

e Soksi nyeusi jozi mbili (2) (stockings) kwa wavulana.

e Sweater za rangi ya ugoro.

2.2. Sare za Michezo;

e Wavulana ni track suit - rangi ya zambarau (purple).
e Wasichana ni track suit — rangi ya bluu bahari (light blue)

2.3. Vifaa vya Kujifunzia;
-Daftari kumi (10) kubwa, kalamu, penseli na mkebe wa Mahesabu
- Kamusi ya Kingereza “Dictionary”. ( Oxford Learner’s Dictionary)
2.4. Vifaa vya Kufanyia Usafi: Wasichana:NDOO na FAGIO
Wavulana:NDOO na FAGIO



3.0 Sheria na kanuni za shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorckebishwa na sheria Na.l0 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

i)Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

ii)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

iii)Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

iv)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

v)Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
vi)Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
vii)Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali ya umma

viii)Nguo za nyumbani haziruhusiwi .

3.1Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.
1.Wizi

2 Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

3.Kugoma adhabu

4.Kugoma na kuhamasisha mgomo.

5.Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake , walimu , walezi na jamii kwa ujumla.
6.Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yoyote.
7.Kusuka nywele kwa wanafunzi hawaruhusiwi.

8.Kufuga ndevu

9.Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya. -
10.Uvutaji wa sigara.

11.Uasherati , uhusiano wa jinsia moja , kuoa au kuolewa.




12.Kupata ujauzito au kutoa mimba.

13.Kushiriki matendo ya uhalifu , siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
14.Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

15.Kumiliki au kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
16.Kudharau bendera ya Taifa.

17.Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

18.Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

N.B. Tafadhali Soma kwa makini maelezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
Karibu Sana Kighare Sekondari.
.................. N2
MARY NAMLENZA  Hiion
MKUU WA SHULE.  weren



FOMU YA UTAMBULISHO.
MAELEZO KUHUSU MWANAFUNZI.
SEHEMU A: TAARIFA YA MWANAFUNZI: Ijazwe na mwanafunzi.
Jina la mwanafunzi(majina matatu) ....... O, JORUReit- s Sor W | ¥ YT P st T M| Lo

BT WA o come e T s st e ehe s s ettt s s
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JinsiKE/ME ..o Tarehe Vi KUZRIIVE ..o mmmmmomimmsmssmmsmsscansssssatestossyeyses
S Y2 THSIPL ADAKITOKE ..oswsrmmmmmnemmsemmenssnsnsemsenmansasosssmssmaiassss R YR it bronmeni bbbl
Wilaya anakotoka ........ecceeeeeeriesiceececriicecncnne, 5 TR el IS T [ A ST -
NI o cdnsmimisssassaisss s Mwaka wa kumaliza darasa la saba ..........ccoceeeuneeen.
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Unaishi na Wazazi wote au Mzazi mmoja KE/ME au MIEZI? .......ccoooiviiiiiieoeeceee e
Kama wewe ni Yatima, nani anakusomesha?(Uhusiano wako na yeye)........ccoceveviveiiniciseecvennnnns
Sahihi ya mwanafunzi .......c.ccoeeeiiiiiiiicie, Tarehe sserersavuemus

SEHEMU B. TAARIFA YA MZAZI AU MLEZI: Ijazwe na Mzazi au Mlezi.

Jindlamzazi au mlezi {maina mIatale) ..c.oommommmssssmmesgsmms st s e s
Adierani ya Mzazl auMlesl wvusmsmsmsmmusiscnmmss G O T i b s ibias
Hambaryaisinm. ya mazazd sl ol s oo s s L i
Kaziya Meaziion MIefl cummmmmpmammesmmmmms s

Miahali anapolfanyis Bazl v i s,

Kama ni Mlezi, Mahusiano yako na mwanafunzi ..........ccccooomminininieciieccccreeee e
Ndugu wawili wa karibu wanaoweza kushika nafasi ya mzazi au mlezi
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI KIGHARE.
A. AHADI YA MWANAFUNZI

TOERIRE . cocumssn s msscrimmnamsomnsmsmns sisss sns ek S AR AR R Sy Naikubali / Siikubali nafasi hii ya kujiunga
na shule ya Sekondari Kighare .Nazahidi kuzifuata na kuzitii sheria na taratibu zote za shule kama
zilivyowekwa na uongozi wa shule hii. Na kama nisipozitii nichukuliwe hatua stahiki.

Sahihi ya mwanafunzi .....ccocoevevcercominmomiminnieieenes TAICNE Lo,
B. AHADI YA MZAZI
MIATAT . copssemmmamsmmmammms s s MEZAZIMTIEZT WA s iisvonsaummsmmssavissssim mnsrrssss

Naahidi kuwa nitagharamia  chakula kwa wakati. Na kama nitashindwa kufanya hivyo
nichukuliwe hatua stahiki.Pia naahidi kushirikiana na uongozi wa shule na walimu katika malezi
ya mtoto wangu.

Sahihi ya MzazifMIEZi........ooceenmrssscisisissismsussninass Tarehe cooveveeeceeeienmreessrenreccssneens

C. UTHIBITISHO WA MTENDAJI KATA

BB eiomicomisnesmimmmmmmermmisamemmsmmsnzansss Mtendaji Kata Y2 s Nakubali kuwa
fEEInEEE B et irssrsssas (mzazi wa mwanafunzi)kuwa ni mkazi halali
wa eneo langu la uongozi.

Sahihi na muhuri wa Mtendaji Kata ..o Tl s orenmnses




FOMU YA KUKIRI / UTII NA SHERIA.
SHULE YA SEKONDARI KIGHARE

S.L.P 100,
USANGI.
TAREHE ocomanmnmemann
IR, <rooscemsroesmpusuiumonsessmomesrsnpon s R S (majina ya mwanafunzi) Nimesoma kwa

makini Sheria za shule kama zilivyoandikwa na ninazikubali sheria hizo. Naahidi kuwa

nitazifuata na kuzitii na kujua kuwa naelimishwa na Umma kwa manufaa ya Umma.

111 RO SR NAZHZINIEZT WA o cnvesnmsiossinsss s R0
Nimesoma kwa makini Sheria kama zilivyoandikwa katika maagizo kwa wazazi na kuzikubali

sheria hizo na nitashirikiana na shule kuona mwanangu anazingatia kwa manufaa ya umma.

Sahihi ya mwanafunzi Sahihi ya mzazi/mlezi

Tarehe Tarehe .o,

N.B. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza.

Karibu Sana Kighare Sekondari
MARY NAMLENZA _
MKUU WA SHULE




REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
THE HEADMISTRESS
KIGHARE S
P.O. BOX 100,
USANGI.

DATE

MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL

NAME OF PUPIL

Please examine the above named pupil as to his/her fitness for joining school.

REMARKS
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MEDICAL CERTIFICATE: (To be completed by the Medical Officer)

I have examined the above and consider that he/she is physically fit/not physically fit for
appointment as a student.

Name Signature

Station Designation

OFFICIAL STAMP




