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HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA 

                                                                 SHULE YA SECONDARI MANDAKA 

                                                                                           S.L.P 301, 

                                                                                                   MWANGA.                                                                                                                

Kumb Na MSS/JI/KI/2020 

JINA LA MWANAFUNZI  

…………………………………………………………………… 

YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

MANDAKA, WILAYANI  MWANG A ,  MKOANI 

KILIMANJARO KWA MWAKA WA MASOMO 2021 

1. UTANGULIZI:  

Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa  kujiunga na shule hii kidato 

cha kwanza. Mhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Tafadhali 

hakikisha unaripoti siku hiyo. Endapo hutaripoti hadi ifikapo tarehe 

22/01/2021 nafasi yako itachukuliwa na nwanafunzi mwingine mwenye 

uhitaji. 

 

2. MAMBO MUHIMU 

2.1 Sare za Shule 

 2.1.1 Wavulana 

 Suruali mbili za damu ya mzee zisizo bana na lazima ivaliwe na 

mkanda mweusi usio na bakoli kubwa. 

 Mashati mawili meupe mapya yenye mikono mifupi yasio bana. 

 Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili, visiwe vimechongoka, buti 

wala raba na viwe vya kubrashi. 

 Soksi nyeusi ndefu pea mbili. 

 Tai mbili ndefu za kufunga, damu  mzee  (kitambaa esterm). 

 Sweta damu ya mzee, ifanane na sare ya suruali. 
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2.1.2 Wasichana 

 Sketi mbili za rangi ya damu ya mzee, rinda box yenye mapindo 

mawili pembeni, mbele na nyuma, iwe ndefu lakini isiyoburuza 

chini. 

 Mashati mapya meupe mawili, tetron mikono mifupi na yasio 

bana. 

 Tai ndefu rangi ya damu ya mzee ifanane na sketi. 

 Viatu vyeusi vya kamba pea mbili, visiwe na kisigino kirefu. 

Simpo, raba, na buti haviruhusiwi. 

 Soksi nyeupe ndefu zinazo fika magotini (stocking). 

 Sweta damu ya mzee 

NB Sare za michezo kwa wote  ni tshirt rangi damu ya mzee na 

raba rangi yeyote..  

Kumbuka. Nguo/sare zitakazo shonwa vibaya au 

kutofautiana rangi hazitoruhusiwa. 

2.2 Vifaa Vingine 

 Daftari kubwa 10. 

 Kalamu blue au nyeusi. 

 Mathemathical set yenye vifaa vyote (compas). 

 Dictionary (English to English). 

 Daftari ndogo zisizopungua 10 kwa ajili ya mazoezi. 

 Graph paper  moja (pad moja) 

2.3 Vifaa vya Usafi na Mazingira 

2.3.1 Wasichana 

 Ndoo kubwa moja mpya yenye mfuniko. 

 Ufagio wa ukindu mmoja. 

 Ufagio mrefu wa chelewa. 

2.3.2 Wavulana 
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 Ndoo kubwa moja mpya yenye mfuniko 

 Ufagiommoja wa ukindu. 

 Hard broom moja  na soft broo moja. 

NB Mpatie mwanao mkoba mzuri (begi) kwa ajili ya na 

kubebea na kutunzia madaftari, kijiko pamoja na sahani. 

Tafadhali jukumu la kumwandikisha mwanafunzi shuleni ni la 

mzazi. Hivyo mzazi mlete mwanao na kuhakikisha 

anaandikishwa kiusahihi. Mwanafunzi asiyekuja na mzazi/mlezi 

hatopokelewa. 

3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria za elimu, nyaraka na miongozo yote 

na utekelezaji wake chini ya ofisi  ya Raisi Tawala za Mikoa na Serikali za 

Mitaa (TAMISEMI) 

a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila kazi ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima. 

c) Kushiriki kikamilifu kafanya maandalia ya masomo (preparation). 

d)  Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako 

katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i) Kutunza mali za uma. 

j) Kutopiga kelele darasani. 

k) Hauruhusiwi kufuga nywele, ndevu, kunyoa vibaya, kuwa na kucha 

ndefu, kupaka rangi wala kusuka nywele. 

l) Hauruhusiwi kuongea lugha nyingine zaidi ya kiingereza wakati wote 

uwapo shuleni. 

m) Unapaswa kuvaa sare ya shule kikamilifu (Hairuhusiwi kutochomekea 

shati wala kuvaa mlegezo). 

n) Hauruhusiwi kuwa na simu, redio, au line ya simu shuleni. 
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o)  Huruhusiwi kuja na chakula shule. Kila mwanafunzi atakula chakula cha 

mchana shuleni kulingana na makubaliano ya wazazi. 

p) Huruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila kibali. 

 

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa Shule au 

Kusimamishwa Shule 

a)  Wizi wa aina yoyote 

b) Uasherati na ushoga. 

c) Ubakaji. 

d) Ulevi, sigara na utumiaji wa madawa ya kulevya kama vile bangi, 

cocaine, mirungi, kuberi  na kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga na matumizi ya lugha za matusi shuleni. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

g) Kudharau Bendera ya Taifa /wimbo wa Taifa. 

h) Kuwa mjamzito/kumpa mimba mwanafunzi. 

i) Kuoa au kuolewa. 

j) Kutoa mimba. 

k) Utoro. 

l) Kuhamasisha au kushiriki katika migomo. 

m) Kugoma au kuto waheshimu walimu na watumishi wengine. 

Nakutakia maandalizi mema. 

KARIBU SANA MANDAKA SEKONDARI 

………………………………. 

MKUU WA SHULE 
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FOMU YA MAKUBALIANO 

Mimi ………………………………(Jina la mwanafunzi) 

Kidato …………………… 

Nakiri kwamba, nimesoma kwa kina sheria na taratibu za kujiunga na shule hii na 

kuzielewa. Nakubali kuzitekeleza kwa wakati wote nikiwa mwanafunzi na 

kuzilinda. Natambua kuwa hizi ndizo zitakuwa mwongozo wangu wa kunifanya 

niishi shuleni kwa amani na kuwa na mafanikio katika masomo yangu. Nina 

tambua kuwa kuvunja sheria ni kukiuka taratibu za shule na nitakuwa tayari 

kupokea adhabu inayostahili. 

…………………… 

Sahihi ya mwanafunzi. 

 

Mimi ………………………………(Jina la mzazi/mlezi) wa 

………………………. kidato……………………… 

Ninakubaliana na sheri na taratibu za shule, na ninahidi nitakuwa mstari wa mbele 

kushirikiana na waalimu/walezi ili kuhakikisha mwanangu anazifuata sheria za 

shule. Nina ahidi kumpatia mahitaji yote likiwemo hitaji muhimu la chakula cha 

mchana ili kulinda afya, nidhamu na taaluma ya shule. 

……………………….. 

Sahihi ya mzazi/mlezi 

…………………… 

Tarehe 
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