f OFISI YA RAIS.
/ TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.
HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA.
SHULE YA SEKONDAR!I MGAGAD
S. L.P. 324,

Simu * 0756 026 637,
MWANGA,

Tarehe

KUMB.NA. MSS /JI/VOL.1/1/ 18.

S.L.P. s s

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA MGAGAOQ.

WILAYA YA MWANGA. MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021:

1.0 UTANGULIZ):

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya
Sekondari Mgagao mwaka 2021 Shule ya Sekondari Mgagao ipo umbali wa kilometa 32 kutoka
makao makuu ya wilaya ya Mwanga, kutoka barabara kuu ya Moshi — Dar es Salaam ipo kilomeata

2 unapanda magari yanayoenda Same au Mwanga na kushuka kituo cha Mgagao.

Muhuala wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11 /01 / 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe
06 /01 /2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 13 /01 / 2021

2.J MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

' SARE ZA SHULE:
A. Shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi kwa was chana na wavulana yawe ya tetron na mfuk
mmoja upande wa kushoto. Suruali mbili (2) za ANg! ya Kijani kwa wavualana na sketi mbil

rangi ya kijani kwa wasichana Suruali za kubana mlegezo na zilizoshonwa mtindo wa jeans
hazitaruhusiwa. Sketi fupi na za kubana hazitaruhusiwa shuleni

Kwa wale wanaovaa hijabu rangi yake ifanane na sare ya shule (blauzi)

Soksi jozi mbili(2) nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana

Viatu vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi

Sare za michezo ni raba , bukta rangi ya bluu kwa wasichana na njano kwa wavulana na T-shurt
Za rangi ya kijivu
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2.4. Mahitaji mengine ni sahani Kijiko, bakuli na kikombe.

au hardbroom
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3.0 : SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE:

3.1

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa na sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ambayo ndiyo yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi
ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na undeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambapo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara
baada ya kuripoti shuleni.

a) Hesima kwa viongonzi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumia ni
jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

g) ‘Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

h) Kutunza mali ya Umma.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

a) Wizi.

b) Uasherati na ushoga.

c) Ubakaji.

d) Ulevi, na matumizi ya dawa kulevya kama uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kuberi, sigara nk.
e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.

g) Kudharau bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito / kupata mimba.

i) Kuoa au Kuolewa.

i) Kutoa mimba.

k) Kukataa adhabu.

) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu.
m) Kuwa na simu ya mkononi.

4:0: MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI
NA MWANAFUNZI:

a)

b)

c)
d)

Medical Examination Form ambayo imejazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni. Kiambatisho Fomu A.

Fomu ya Mzazi / Mlezi kukuri / kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
Kaimbatisho Fomu B.

Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu mwanafunzi. Kambatisho Fomu C.

Stakabadhi ya malipo ya mchango wa chakula cha mchana.

5:0: Tafadhsli soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MG%@{\
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NB: Mzazi / Mlezi unatakiwa kuhudhuria kikao cha wazazi kitakachofanyika shuteni, mtajulishwa tarehe ya
kikao.
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PRESIDENT'S OFFICE.

REGIONAL ADIMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.

MWANGA DISTRICT COUMCIL.
FORM A - MEDICAL EXAMINATION FORM.

FOMU A

MGAGAO SECONDARY SCHOQOOL,

P.O. BOX. 324,
MWANGA.

TO MEDICAL OFFICER,

RE. REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

5 T T g1 RSO O S —————— {Name of Student) who has
been selected to join this school for his / her physical and mental fitness as a student in the following(to be

completed by Medical Officer)

'S/N DISEASE / ILLNESS YES (V) NO ( X)

1. | Eye Signt

' 2. [ Hearing i |
. 3. | Leprosy E |
| 4. Limbs

' 5. | Epilepsy B

| 6. | Asthma !

| 7. | Tuberculosis (TB) j ;

8. | Neurosis ! ' -

| 9. Heart Disease | :

| 10. | Mental iliness |

. 11. | Anemia | o

' 12. | Chronic Malaria ; o i
' 13. | Venereal Disease i T
. 14. | Diabetes a - = . =,
Other disease if any:

T — (Name of the Medical Doctor)

| have examined the above named student and consider him / her physically and menta

pursue studies at Secondary Level.

Signature.........o.ooiin
Designation...........cocoviiiiiiiiicii i,
Station ...

DIATE ..cococnimmamensissrsns s sy Official Stamp................_. Tl

This form should be returned to the school in a i!gd envelope.

HEAD OF SCHOOL.
SHULE ik SEKONDARI MGAGLO

S.L.F. 324 MWANGA



FOMUB |

OFISI YA RAIS.
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.
HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA.
SHULE YA SEKONDARI MGAGAO, S. L .P. 324, MWANGA.

FOMU YA KUKUBALI NAFASI NA MAAGIZO YA SHULE.

Mimi ......... e s S S S S st v R R PRSI S
ninakubali na kupokea nafasi ya kidato cha kwanza niliyopewa katika Shule ya Sekondari Mgagao.
Ninaahidi kwamba nitakuwa mwaminifu na mtiifu kwa kufuata sheria za shule na nitajitahidi kwa kadri ya
uwezo wangu wote, kwa bidii na kufanya kwa moyo mkunjufu.

Nitafika shuleni saa 1:00 asubuhi bila kuchelewa, nitafuata ratiba ya shule, sitatoroka shuleni wala kupiga
kelele na nitafuata taratibu za shule kadri nitakavyoelekezwa na walimu au uongozi wa shule.

Jina 1a MWAaNafUNZi ........ooooniimmimmi SaBIhI ...

SEHEMU YA MZAZI / MLEZI:

BRERL oo b s s s e e S AR s ez Mzazi / Mlezi ninakubali kumpatia
PTIWEINANGU .. veveverersessesassaesessmmmmnsnessssammnssaaanssaaassinnsass s sn s sstees vitu vyote vinavyohitajika
shuleni.

Nitasaidiana na walimu kikamilifu katika kumlea na kumwezesha kusoma hata awapo shuleni;

Anuani ya kudumu:

NAMDA Y8 SHTIL ...ceovveririirerrmrriieriiiini it

JINA 1aMZAZi /T MIEZI ...ovve i Sahihi .o

b



OFISI YA RAIS.
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKAL| ZA MITAA.

HALMASHAURI YA WILAYA YA MWANGA i
SHULE YA SEKONDARI MGAGAO. L

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:
i S
% RBBILA ot ibosssntisise oot osammeomsimss g tomts

10. Afya ya mwanafunzi (kama una ugonjwa uangalifu, angaliwe(Taja udhaifu wowote wa afya au mwili
uambatanishwe na cheti cha daktari.



